---------- Ngôi Nhà 9A1 ----------
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

---------- Ngôi Nhà 9A1 ----------

*9A1 nhà ta : X -Là 1 tập thể đoàn kết vữq mạnh 29 mảnh ghép tạo nên một bức tranh hoàn hảo ^^ - 19 thiên thần xinh đẹp =)))- 10 hoànq tử ga lăq đẹp chaii=))) - 1 giáo viên chủ nhiệm rất bây bi và So kool

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi

Go down 
Tác giảThông điệp
pe_cam_9a1leloi

Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi Empty
Bài gửiTiêu đề: Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi   Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi I_icon_minitimeFri Aug 09, 2013 8:35 pm

Con với thầy
                                 Người dưng nước lã
                                    Con với thầy
                                 Khác nhau thế hệ
                            Qua buồn vui, qua những thăng trầm
                             Câu trả lời sáng lên lấp lánh
                             Với tôi thầy ký thác
                             Thầy gửi tôi khát vọng người cha

Đường vẫn dài và xa
                              Thầy giáo cũ đón tôi từng bước!
                                Từng bước một tôi bước
                                   Với kỷ niệm thầy tôi...
Hình ảnh 1 người thầy luôn hiện về trong kí ức tôi mỗi đêm về......Tình thầy trò cao cả như tình cha tình mẹ.....
Thầy.....Người mà đã dắt chúng em đi trên đường đời.....Người đã chắp cánh tương lai cho chúng em!
Cho em niềm tự hào và cả danh vọng, niềm vui, và cả nước mắt! Em học ở đây đã 4 năm rồi! Trường THCS Lê Lợi: 1 tên gọi khá thân quen đối với em.....Vậy mà giờ đây, khi em bước chân vào Trường THPT Nguyễn Chí Thanh, nó lại khiến em quá xa lạ......Cảnh vật, sân trường, bạn bè, thầy cô,... mọi thứ xung quanh em đều xa lạ.....Phút chốc giật mình mà muốn hỏi 1 câu sâu đáy lòng mình rằng minh vẫn còn nhớ trường, nhớ lớp! Em nhớ thầy lắm, em nhớ bạn bè, nhớ cả cô chủ nhiệm so cool của chúng em nữa!
giờ đây! Khi em đặt bước chân vào mái trường cấp 3 này, cũng tức là e đã là hs trường này....
Như ngày em đặt chân ra khỏi trường cấp 2, cũng là lúc em phải xa trường rồi. Cổng trường đã khép lại, trên hàng cây phượng nở hoa tươi đỏ, tiếng ve kêu đợi ngày hè về! Là lúc bạn bè chúng ta phải chia xa.....Và bây giờ mỗi đứa có 1 con đường riêng của chính mình! Thầy cô luôn theo dõi những bước chân của chúng em....
Mỗi khi em nhìn lại tấm ảnh của 2 thầy trò mình chụp chung, nước mắt lại cứ tuôn ra! Không hỉu sao? Cứ nhớ mãi.....KỈ niệm! đó là 1 kỉ niệm đẹp in sâu trong tâm trí em! Thầy đừng quên em nhé thầy! Em sẽ mãi mãi và mãi mãi kg quên thầy đâu! Chỉ sợ thầy sẽ quên em thôi!
                  Cơn gió vô tình thổi mạnh sáng nay
                  Con bỗng thấy tóc thầy bạc trắng
                  Cứ tự nhủ rằng đó là bụi phấn
                  Mà sao lòng xao xuyến mãi không nguôi

Bao năm rồi ? Đã bao năm rồi hở ? Thầy ơi ...
                  Lớp học trò ra đi, còn thầy ở lại
                  Mái chèo đó là những viên phấn trắng
                  Và thầy là người đưa đò cần mẫn
                  Cho chúng con định hướng tương lai

Thời gian ơi xin dừng lại đừng trôi
                  Cho chúng con khoanh tay cúi đầu lần nữa
                   Gọi tiếng thầy với tất cả tin yêu ...

Thời gian cứ chầm chậm trôi đi, thầy đã chèo lái con đò kiến thức, đưa em đến những bến bờ.
Rồi mai đây, khi xa mái trường thân yêu này, em hứa sẽ cố gắng học thật giỏi để không phụ lòng thầy nữa! Nhưng cứ mỗi khi nhìn thầy với anh mắt hiền từ ấy lại khiến nỗi buồn em tự vươn lên, nỗi buồn quá lớn đối với em......
Tôi vẫn còn nhớ ngày tôi đâu học sinh giỏi Sử lớp 9 cấp tỉnh, thầy cùng với niềm vui dâng tràn trong ánh mắt...Lúc ấy thầy nhìn tôi bằng ánh mắt trìu mến giống như ánh mắt của người cha hiền dành cho đứa con của mình, thầy không khen tôi có lẽ vì thầy không muốn tôi sẽ lại say sưa với chiến thắng mà quên đi hiện tại và tương lai...thầy chỉ xoa đầu tôi và nói: “ Cố gắng lên con nhé!...”. Tôi biết thầy rất vui vì bao công sức của thầy giờ đã được đền đáp phần nào vì tôi thực sự không khiến thầy thất vọng! Và để mua đền ơn đáp nghĩa cho thầy! Tui đã cố gắng hết sức mình, tôi đã phấn đấu bằng chính bản thân mình để thầy có thể vui, mang lại tiếng cười cho thầy, chính vì tôi không muốn làm thầy buồn, chằng lẽ sắp tới ngày đi thi lại đứng trước mặt thầy mà nói '' EM KHÔNG THUỘC BÀI ''. Thầy nói đúng, mỗi khi bước vào phòng thi kg được phân tâm, nếu phân tâm, sẽ quên hết những gì mình đã học, càng cố nhớ thi lại càng quên đi.......MỘT CÂU CUỐI EM MUỐN NÓI VỚI THẦY LÀ: '' EM CẢM ƠN THẦY! THẦY LÀ TẤM SÁNG GƯƠNG ĐỂ EM CÓ THỂ SOI THEO.....CÔNG ƠN THẦY EM SẼ MÃI MÃI KHÔNG QUÊN....EM XIN HỨA VÀ SẼ GHI NHỚ SUỐT ĐỜI..''
                                          GỬI THẦY THÂN YÊU

Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi Thầy Trung
» Người Thầy Cũ
» Tiếng hát giáo viên - Thầy cô