---------- Ngôi Nhà 9A1 ----------
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

---------- Ngôi Nhà 9A1 ----------

*9A1 nhà ta : X -Là 1 tập thể đoàn kết vữq mạnh 29 mảnh ghép tạo nên một bức tranh hoàn hảo ^^ - 19 thiên thần xinh đẹp =)))- 10 hoànq tử ga lăq đẹp chaii=))) - 1 giáo viên chủ nhiệm rất bây bi và So kool

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Người Thầy Cũ

Go down 
Tác giảThông điệp
pe_cam_9a1leloi

Người Thầy Cũ Empty
Bài gửiTiêu đề: Người Thầy Cũ   Người Thầy Cũ I_icon_minitimeSun May 18, 2014 9:21 am

[i]Thầy ơi! Dạo này thầy khỏe không? Học trò thầy học tốt không? Em nhớ thầy nhiều lắm! Em đã được vào đội tuyển học sinh giỏi sử rồi thầy ạ, chỉ tiếc là thiếu đi sự quan tâm của thầy cô thôi! Cách dạy của thầy cô trên đây khác với cách dạy của thầy nhiều, nhưng em vẫn học theo cách của thầy, thầy dạy thế nào em học thế nấy.
Trong kì thi chọn hsg vòng trường vừa qua, đề thi có 3 câu như thế này:

Câu 1 (5.5đ): Phân tích nguyên nhân thành công, ý nghĩa lịch sử của Cách mạng tháng Mười Nga 1917. Từ thắng lợi của CMT 10 Nga, Đảng ta rút ra bài học kinh nghiệm gì cho CMVN?

Câu 2 (7đ): Hội VN CM Thanh niên ra đời và hoạt động ntn? Tác động của tổ chức này đến phong trào công nhân VN trong giai đoạn 1919-1929 ra sao?

Câu 3 (7.5đ): Nguyễn Aí Quốc đã truyền bá chủ nghĩa Mác - Lênin, chuẩn bị các điều kiện để thành lập Đảng cộng sản VN ntn? Bằng những sự kiện lịch sử đã chọn lọc trong những năm 1920-1930, hãy đánh giá vai trò của Nguyễn Ái Quốc đối với CMVN?

Cũng may em vẫn còn giữ 1 phần kiến thức ngày đó thầy đã dạy rõ cho em, em tự suy nghĩ chứ em không thuộc bài, nhưng mà em thi chỉ đạt 10đ, trong khối 10 cao nhất là 12,75đ, cho nên em đạt giải khuyến khích, nhưng em sẽ cố gắng trong kì thi vòng tỉnh sắp tới, em cảm ơn thầy đã cho em kiến thức để em có thể vượt qua khó khăn trong học tập.
Em nghĩ chắc thầy rất vui vì học trò của thầy có đứa đạt giải 1 vòng tỉnh? chắc thầy rất hãnh diện về em ấy lắm, Smile....Thầy ơi! em có điều mún nói, mún về thăm thầy lắm mà chẳng có cơ hội nào cả, em không về được nữa, nên em mún bày tỏ tâm trạng, cảm xúc của em về thầy trên trang web lớp mình. Em hy vọng các học trò thầy sẽ mãi luôn kính trọng, và biết ơn thầy. Có được người thầy quan tâm, giúp đỡ, dạy dỗ là niềm hp các các em học sinh rồI (có cả em)

Người Thầy Cũ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi Thầy Trung
» Cảm Nghĩ Về Thầy Tôi
» Tiếng hát giáo viên - Thầy cô
» gỬi đẾn ngưỜi tÔi iU......!!!
» Người Ấy-Trịnh Thăng Bình